Ngày 24/07/2024, có 11 anh em từ khắp các giáo xứ trong và ngoài giáo phận trở về tham dự kỳ thi tuyển sinh vào Tiền Chủng viện thánh Giê-rô-ni-mô Liêm giáo phận Hải Phòng, năm học 2024 -2025.
Vào lúc 10h30 (10/6/2024), quý thầy Chủng sinh Giáo phận Hải Phòng trở về Tòa Giám mục chào thăm Đức Cha, quý cha, quý sơ sau khi vừa kết thúc một năm học tập tại các Chủng viện và chuẩn bị bắt đầu kỳ thực tập mục vụ trong dịp hè sắp tới.
Ngày 21 tháng 4 năm 2024, Chúa nhật IV Phục sinh- Lễ Chúa Chiên Lành, hơn 3000 bạn trẻ có mặt tại Trung Tâm Mục vụ Giáo phận mừng lễ Chúa Chiên Lành và cầu nguyện cho ơn gọi, Ban biên tập xin gửi tới cộng đoàn nội dung video giới thiệu ơn gọi của các Dòng tu, Hiệp hội và giới thiệu ơn gọi Linh mục Giáo phận.
Kính thưa quý Cha, quý phụ huynh, các bạn trẻ rất thân mến, Được sự cho phép của Đức Cha Vinh Sơn giáo phận Hải Phòng, Tiền Chủng Viện Thánh Liêm Hải Phòng xin trân trọng thông báo đến quý Cha, quý phụ huynh và các bạn trẻ trong cũng như ngoài giáo phận, chương trình tuyển sinh vào Tiền Chủng Viện Thánh Giêrônimô Liêm niên học 2024-2025 như sau:
Trong niềm vui của ngày Chúa Nhật II Phục sinh – Chúa Nhật kính lòng thương xót Chúa, chiều ngày 07/04/2024, Nhà Ứng sinh thánh Phêrô Nguyễn Văn Tự đã vui mừng được đón cha giám đốc, quý cha, cùng toàn thể các ứng sinh tiền chủng viện Giêrônimô Liêm – giáo phận Hải Phòng đến thăm và giao lưu.
Vào lúc 18h00 thứ Hai, ngày 15/01/2024, Đức ông Emmanuel Agius và Đức ông Saviour Micallef, thuộc quốc đảo Malta, đã đến thăm phân Khoa Thần học, Đại Chủng viện thánh Giu-se Hà Nội và gặp gỡ với anh em chủng sinh.
Trong những ngày 19-23/02/2024, tại Toà Giám mục Bắc Ninh, 42 thầy chủng sinh khoá XXII – Đại Chủng viện thánh Giuse Hà Nội đã được Đức cha Giuse Đỗ Quang Khang giảng tĩnh tâm với chủ đề: “Không gian sa mạc”.
Kính mời cộng đoàn theo dõi Thánh lễ Trực tuyến: Làm phép cơ sở mới Đại Chủng Viện Thánh Giuse Hà Nội tại Hoàng Nguyên, Tri Thủy, Phú Xuyên, Hà Nội vào lúc 9h00, thứ Bảy, 24/02/2024 do Ban Truyền thông Tổng giáo phận Hà Nội thực hiện.
Sau thời gian cầu nguyện và phân định, 43 chủng sinh Lớp Tu đức khóa XXIX của Đại Chủng viện (ĐCV) thánh Giu-se Hà Nội vui mừng lãnh nhận tấm áo chùng thâm. Thánh lễ trao tu phục do Cha Tổng Đại diện An-tôn Nguyễn Văn Thắng cử hành tại nhà thờ Giáo xứ Hoàng Nguyên vào sáng thứ Năm, ngày 01/02/2024. Đây là Thánh lễ trao tu phục đầu tiên được tổ chức tại cơ sở mới của Đại Chủng viện.
Nhân dịp Tết Giáp Thìn sắp đến, ngày 28 tháng 01 năm 2024, cha Giám đốc Giuse Nguyễn Đình Dương, cha Phó Antôn Lê Hòa Tuy cùng anh em ứng sinh Tiền Chủng viện thánh Giêrônimô Liêm Hải Phòng đã thăm và trao các phần quà cho các hộ gia đình nghèo trên địa bàn tổ dân phố Số 5, phường Ngọc Sơn, quận Kiến An, thành phố Hải Phòng.
Thứ Hai, ngày 08/01/2024, Đức cha Vinh-sơn Nguyễn Văn Bản, Giám mục Giáo phận Hải Phòng đã gặp gỡ và huấn đức quý thầy chủng sinh Đại Chủng viện (ĐCV) thánh Giu-se Hà Nội với chủ đề của năm học: “Đến để phục vụ” (Mc 10,45)
“Giêsu! Quà tặng tình yêu” là chủ đề mà Tiền Chủng viện Giêrônimô Liêm Giáo phận Hải Phòng hướng tới trong mùa Giáng Sinh năm 2023. Trong bốn tuần Mùa Vọng, gia đình Tiền Chủng viện đã có những hoạt động thiết thực để mừng biến cố Ngôi Hai Thiên Chúa làm người.
Tối thứ Năm, ngày 14/12/2023, các ứng sinh Tiền Chủng viện thánh Liêm bước vào tĩnh tâm Mùa Vọng với sự đồng hành, hướng dẫn của cha linh hướng Giuse Phạm Cao Đỉnh.