Để các bạn trẻ tham dự Đại hội Giới trẻ của giáo hạt Hải Dương một cách hiệu quả, Ban tổ chức xin thông báo chương trình chi tiết của Đại hội Giới trẻ như sau:
Năm nay cũng là dịp Giáo Hội Việt Nam Kỷ Niệm 30 Năm Ngày Phong Thánh – Các Thánh Tử Đạo Việt Nam (1988 - 2018). Vì vậy, Tòa Giám mục xin thông báo:
Căn cứ nhu cầu thực tế và sau khi đã tham khảo ý kiến của các thành viên Ban Tư vấn, Đức Giám mục đã quyết định như sau:
Tiến trình xây dựng Đền Thánh Hải Dương sẽ được chính thức thực hiện với việc khoan cọc phần móng vào thứ Tư, ngày 2 tháng 5 năm 2018.
Tòa Giám mục xin thông báo chương trình của Giáo phận như sau:
Sau khi đã bàn hỏi với Ban Tư vấn trong cuộc họp ngày 23 tháng 2 năm 2018, Đức Giám mục Giáo phận dự tính sẽ trao ban thừa tác vụ Phó tế cho các Thầy đã mãn khóa đào tạo Đại Chủng Viện. Sau đây là danh sách các Thầy:
Vì thế, nhân ngày Chúa nhật lễ Chúa Chiên Lành là ngày Thế giới cầu nguyện cho ơn thiên triệu năm 2018 này, chúng tôi tha thiết xin quý cha và anh chị em tiếp tục thêm lời cầu nguyện, rộng tay đóng góp, nâng đỡ và chia sẻ với Đại chủng viện chúng tôi trong công việc đào tạo nhiều khó khăn và thách đố này.
Được tin Cha Giuse Nguyễn Hữu Tài đã an nghỉ trong Chúa lúc 9 giờ 45 sáng thứ Tư, ngày 4 tháng 4 năm 2018, Tòa Giám mục Hải Phòng xin thành kính phân ưu với Đức Cha Stêphanô Tri Bửu Thiên, với hàng giáo sĩ, tu sĩ, giáo dân và thân nhân gia đình Cha Cố Giuse.
Hướng về Đại hội Giới trẻ Giáo tỉnh Miền Bắc lần thứ XVI, năm 2018, tại Hải Phòng, Ban mục vụ Giới trẻ Giáo phận tổ chức chương trình Khai mạc Năm Giới trẻ, như sau:
Tòa Giám mục Hải Phòng xin trân trọng thông báo: